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Dibaji 
 
Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Musoma (MUWASA) inapenda kuwasilisha 

Mkataba wa Huduma kwa Mteja ambao ni Mkataba wa kiuhusiano kati ya MUWASA na 

wadau wake. Mkataba wa Huduma kwa Mteja ni ahadi ya kimaandishi kati ya Mamlaka 

ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Musoma na wateja wake. Mkataba huu unaeleza 

huduma zinazotolewa, viwango vya huduma, muda utakaotumika kutoa huduma, 

majukumu na wajibu wa mteja kwa upande mmoja na Mamlaka kwa upande mwingine. 

Kwa kuzingatia umuhimu huo, Serikali kupitia Wizara ya Maji iliunda Mamlaka za 

Majisafi na Usafi wa Mazingira Mijini ili kusimamia upatikanaji wa majisafi na salama na 

uondoaji majitaka yanayozalishwa kila siku kutokana na matumizi mbalimbali ya kijamii. 

Inatambulika kuwa majitaka yanayotiririka mitaani husababisha madhara kwa afya zetu 

na hivyo kuwa tishio kwa uhai wa binadamu. Kama ilivyo kwa Miji mingine nchini, 

huduma za usambazaji wa majisafi na salama na uondoaji majitaka katika Mji wa 

Musoma; hutolewa na Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Musoma 

(MUWASA). 

Mkataba huu ni mwongozo wa utendaji kazi na kipimo cha mafanikio ya huduma 

zitolewazo na Mamlaka, kwani mkataba huu umelenga kuboresha utendaji kazi, 

kuongeza uwajibikaji na uwazi katika kuwahudumia wateja.  Aidha, Mkataba utakuwa 

ukipitiwa kila baada ya miaka mitatu ili kuboresha huduma za Mamlaka kulingana na 

mazingira yalivyo. 

Ni matarajio ya Mamlaka kwamba wateja watasoma mkataba na kuelewa haki na 

wajibu wao kwa lengo la kutoa mchango katika maendeleo ya Mamlaka, pia watumishi 

wataendelea kutoa huduma bora kwa wateja kama ilivyoelezwa kwenye mkataba huu. 

 
 
 
Mkurugenzi Mtendaji      

                           
Tarehe: 15 Oktoba, 2023 

Mhandisi Nicas G. Mugisha 
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ORODHA YA VIFUPISHO 
 

EWURA:      Energy and Water Utilities Regulatory Authority  

MUWASA: Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Musoma 

MAMLAKA: Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Musoma 
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1.0   UTANGULIZI 

  
Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Musoma imeandaa Mkataba wa Huduma 
kwa Wateja kwa madhumuni ya kuwafahamisha wateja na wakazi wa maeneo yote 
yanayohudumiwa na MUWASA, mambo muhimu kuhusu huduma zinazotolewa na jinsi 
Mamlaka inavyofanya kazi kwa kushirikiana na wateja na wadau wake. Pia ni   jukumu 
la Mamlaka kutoa huduma kwa uwazi na uwajibikaji. 

 
Mkataba huu ni muongozo wa utendaji kazi na kipimo cha mafanikio ya huduma 
zitolewazo na Mamlaka, kwani mkataba umelenga kuboresha utendaji kazi, kuongeza 
uwajibikaji na uwazi katika kuwahudumia wateja.  Aidha, Mkataba utakuwa ukipitiwa 
kila baada ya miaka mitatu ili kuboresha huduma kwa wateja.  
 
Mkataba unaeleza namna ambavyo wateja watatoa mrejesho, ikiwa ni pamoja na namna 
ambavyo watatoa malalamiko iwapo hawataridhika na huduma zinazotolewa. Mkataba 
wa Huduma kwa Wateja ni chombo ambacho hutayarishwa kwa ushirikiano kati ya 
mteja, wafanyakazi wa Mamlaka na wadau wengine. 
 
Utekelezaji wa Mkataba wa Huduma kwa Wateja utafuatiliwa ili mapungufu 
yatakayojitokeza yatumike katika kuufanyia mapitio na marekebisho kwa ajili ya 
kuongeza ufanisi wa utoaji huduma. Mapitio ya Mkataba wa Huduma kwa Wateja 
yatafanyika kwa kuwashirikisha wateja, watumishi na wadau wengine kwa kuzingatia 
uzoefu uliopatikana kwenye utekelezaji wake. 
 

2.0    MADHUMUNI YA MKATABA 

Madhumuni ya Mkataba ni kumwezesha mteja (mtumiaji) ajue huduma zinazotolewa na 
viwango vya huduma hizo. Mkataba pia unaelezea muda ambao watumishi wa Mamlaka 
watatumia kutoa huduma na majukumu au wajibu wa mteja katika kupata huduma husika. 
Aidha, Mkataba unaelezea namna mteja atakavyotoa maoni ikiwa ni pamoja na jinsi 
ambavyo atatoa malalamiko iwapo hataridhika na huduma zinazotolewa na Mamlaka.  
 

3.0    ENEO LA HUDUMA 

 
Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Musoma ni Mamlaka iliyoanzishwa 
mnamo 1998 inafanya kazi kulingana na Sheria ya Usambazaji wa Majisafi na Usafi 
wa Mazingira Na.5 ya mwaka 2019. 

Eneo la Huduma za Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Musoma linajumuisha 
Manispaa ya Musoma, Mji wa Tarime, Shirati, Mugumu na Vijiji 21 vilivyopo 
Halmashauri ya Butiama na Musoma vijijini.  
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4.0    DIRA NA DHIMA  

4.1      Dira 

 
Kuwa Mamlaka bora Tanzania inayotoa huduma ya Majisafi na Usafi wa Mazingira kwa 
Wateja. 

 
4.2       Dhima 

 
Kutoa huduma ya uhakika ya Majisafi na Usafi wa Mazingira ili kusaidia shughuli za kijamii na 
kiuchumi kwa wakazi wa mkoa wa Mara.  

 
4.3       Maadili ya Msingi 

Heshima, Uaminifu, Ufanisi, Kipaumbele kwa wateja, weledi na kujitoa kwa Maslahi ya Mamlaka 
na wateja. 

 

5.0    HUDUMA ZITOLEWAZO  

 
Huduma zitolewazo na Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Musoma ni;  

(i) Kuwaunganishia wateja huduma ya Majisafi 
(ii) Kuwaunganisha wateja kwenye mfumo wa Majitaka 
(iii) Kupokea na kushughulikia maoni na malalamiko kutoka kwa wateja na wadau 

kuhusiana na huduma zinazotolewa na Mamlaka.  
(iv) Kuandaa ankara za kila mwezi na kuwasilisha kwa wateja.   

(v) Uondoshaji wa majitaka kwa kutumia magari kwa wateja ambao 
hawajaunganishwa kwenye mfumo wa majitaka. 

(vi) Kutoa elimu kwa wateja kuhusu huduma zitolewazo na Mamlaka. 

 

5.1 Taratibu za Maunganisho Mapya ya Majisafi/ Majitaka 
Ili kuunganishiwa huduma ya Majisafi/Majitaka, mteja atapaswa kukamilisha hatua 
zifuatazo: 

 

5.1.1 MAJISAFI: - 

• Kujaza fomu ya maombi ya kuunganishiwa huduma y a  M a j i s a f i .  

• Kuwasilisha nakala ya kitambulisho cha Taifa 

• Kulipa ada ya Maunganisho mapya kupitia kumbukumbu namba ya malipo 
(control number) kwa njia ya TIGO PESA, HALOPESA, MPESA, AIRTEL 
MONEY pamoja na kwa njia ya Mabenki na Wawakala wa CRDB na NMB. 

Gharama zitakazohusika: -  

1. Gharama za mabomba na viungio vinavyohitajika kuanzia bomba kuu hadi 
kufika katika eneo/kiwanja cha mteja. 
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2. Gharama za kuchimba na kufukia mtaro wa bomba. 
3. Ada ya maunganisho (Asilimia 20% ya gharama za vifaa pamoja na 

uchimbaji na ufukiaji wa mtaro). 

Endapo mteja atafanya malipo atastahili kupata huduma hiyo ndani ya siku 7 za 
kazi kuanzia tarehe atakayokuwa amefanya malipo. 

Iwapo kutakuwa na sababu zisizozuilika zitakazofanya mteja asipatiwe huduma 
katika muda uliopangwa, Mamlaka itampa mteja taarifa rasmi. 

Endapo mteja hatakuwa ameridhika na huduma atakayopewa ana haki ya 
kuwasilisha maoni yake kitengo cha Huduma kwa Mteja. 

5.1.2 HUDUMA YA MAJITAKA 

Mamlaka kwa sasa inatoa huduma ya majitaka kwa njia ya magari ambayo 
hunyonya kutoka kwenye “septic tank” ya wateja na kwenda kumwagwa kwenye 
mabwawa ya majitaka yaliyopo eneo la Mtaa wa Bweri Morembe   Kata ya Bweri. 

Ili kupata huduma ya Majitaka mteja anapaswa kuzingatia yafuatayo: - 

(i) Mteja afike ofisi za huduma kwa mteja kwa ajili ya kuwasilisha ombi na 
kuingizwa kwenye mfumo. 

(ii) Wataalamu wa Mamlaka watafanya “survey” kwenye eneo ambalo 
anahitaji kuondolewa majitaka. 

(iii) Baada ya hapo mteja atapewa gharama za malipo kupitia simu yake ya 
mkononi. 

Gharama za huduma ya majitaka zitalipwa na mteja kupitia kumbukumbu namba ya 
malipo (control number) kwa njia ya TIGO PESA, HALOPESA, MPESA, AIRTEL 
MONEY pamoja na kwa njia ya Mabenki na Mawakala wa CRDB na NMB. 

6. 0 AINA ZA WATEJA WA MAMLAKA 

Mamlaka inatoa huduma zake katika makundi ya wateja kulingana na aina ya matumizi 
ya maji kama yafuatayo; 

i. Wateja wa Majumbani. 
ii. Wateja wa Taasisi. 
iii. Wateja wa biashara. 
iv. Wateja wa Viwanda. 
v. Wateja wa Vilula/Magati (Kiosk). 
vi. Wateja wa matumizi ya Ujenzi. 
vii. Wateja wa madhehebu ya dini. 
viii. Wateja wa matumizi ya Machimbo ya Madini. 
ix. Wateja wa Mabirika ya kunyweshea mifugo. 
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x. Wateja wa Viwanda vya Vinywaji.  
 

7.0    VIWANGO VYA HUDUMA  

Mamlaka itahakikisha kuwa inatoa huduma kwa wateja wake kwa kuzingatia viwango 
vya ubora wa huduma vinavyozingatia muda kama ifuatavyo kwenye jedwali 1:  

 

Jedwali 1:  Viwango vya huduma wanavyostahili kupata wateja kutoka Mamlaka 
ya Majisafi na Mazingira Musoma. 
 

Na   
Huduma 

 
Maelezo 

 
Lengo  

1 Kupata huduma ya 
maji safi 

Kuunganishiwa huduma ya 
maji safi/majitaka 

Wateja wataunganishiwa huduma ndani ya 
siku 7 za kazi, baada ya wateja kulipia 
gharama za maunganisho. 

2 Dira ya Maji 1 Kukarabati au kubadilisha 
dira mbovu 

Muda usiozidi siku 7 za kazi, kukarabati au 
kubadilisha dira ya maji, baada ya 
kugundua au kufahamishwa kuhusu ubovu. 

3 Dira ya Maji 2 Usomaji wa Dira ya maji Usomaji   wa   dira   ya   maji   utafanyika 
angalau mara moja kila mwezi mmoja. 

4 Kusitisha 
Huduma 

Usitishaji wa Huduma usio 
na ushahidi sahihi 

Kurejesha huduma ndani ya masaa 24, 
baada ya kukiri kupokea taarifa kuwa 
usitishwaji wa huduma haukuwa na 
ushahidi sahihi. 

5 Kurejesha 
Huduma 

Kurejesha huduma baada ya 
kulipia deni. 

Ndani ya masaa 24 baada ya kulipa deni. 

6 Malalamiko Kushughulikia malalamiko  Muda usiozidi siku 5 za kazi kukamilisha 
uchunguzi na kupata ufumbuzi kuanzia 
tarehe ya kupokea lalamiko 

7 Afya na Usalama 1 Hakuna majitaka kutoka 
katika mfumo wa majitaka 
kuingia ndani ya jengo la   
wateja 

 Hakuna majitaka kutoka katika mfumo wa    
majitaka kuingia ndani ya jengo la wateja 

8 Afya na Usalama 2 Hakuna majitaka kutoka 
katika mfumo wa majitaka 
kuingia ndani ya jengo la   
wateja 

Hakuna majitaka kutoka katika mfumo wa   
majitaka kuingia ndani ya jengo la   wateja 
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Jedwali Na. 2:  Bei za maji na Gharama za huduma ya maji safi na majitaka 
zilizoidhinishwa na EWURA   

Kundi la 
Wateja 

Matumizi 

(M3) 

Tozo la 
Zamani 

TSH/ Mwezi 

Bei iliyopitishwa TSH/ Mwezi 

   2018/19 2019/20 2020/21 

Majumbani 0-5 850 990 1,040 1,040 

5-10 990 1,150 1,210 1,210 

Zaidi ya 10 1,090 1,260 1,330 1,330 

Taasisi 0-30 1,140 1,320 1,390 1,390 

Zaidi ya 30 1,250 1,450 1,520 1,520 

Biashara 0-30 1,230 1,430 1,500 1,500 

Zaidi 30 1,340 1,550 1,630 1,630 

Viwanda 0-50 1,260 1,460 1,530 1,530 

Zaidi ya 50 1,340 1,460 1,530 1,530 

Magati  550 1,000 1,000 1,000 

 

 

Kundi la Wateja Ada iliyo idhinishwa (TZS) MWAKA 2018/19 

Wateja wa Majumbani 7,500 

Taasisi 15,000 

Biashara 15,000 

Viwanda 7,500 

Magati 7,500 

 

8.0 WAJIBU WA MAMLAKA KWA WATEJA 

 
i. Kutoa huduma bila upendeleo, itikadi za kisiasa wala kupokea rushwa. 
ii. Kutoa huduma bora zinazokubalika na viwango vya ubora 
iii. Kutoa taarifa sahihi na kwa lugha inayoeleweka kirahisi. 
iv. Kushirikisha wateja na wadau mbalimbali katika kuboresha huduma ya 

maji 
v. Kujenga mahusiano mazuri na wateja. 
vi. Kupokea, kusikiliza na kushughulikia masuala yote yanayoletwa na 
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wateja 

vii. Kutoa elimu kwa wateja kuhusu huduma zitolewazo na Mamlaka 
ya maji. 

viii. Kushirikisha wateja wakati wa usomaji wa dira za maji na uandaaji wa 
ankara za maji. 

ix. Kuhakikisha kuwa huduma ya maji inakuwa endelevu ikiwa ni pamoja na 
kutunza vyanzo vya maji, kuweka na kutekeleza mipango ya kuendeleza 
vyanzo vya maji na kutunza mazingira. 

x. Kuzingatia kanuni zote za uendeshaji wa Mamlaka za maji ikiwa ni 
pamoja na kutowakatia wateja huduma ya maji siku za sikukuu, Ijumaa 
baada ya saa sita mchana, Jumamosi na Jumapili. 

9.0   HAKI ZA MAMLAKA 

i. Kulipwa kwa wakati ankara za huduma ya maji na uondoaji wa majitaka 
ii. Kusitisha huduma ya maji kwa mteja asiyelipa kwa wakati (siku 30 

baada ya kumpatia Ankara/notisi). 

iii. Kutobughudhiwa au kuzuiwa kufanya kazi kwa Mtumishi wa 
Mamlaka wakati wa kutoa huduma. 

iv. Kusitisha huduma ya maji kwa wateja mahali ambapo atakiuka 
sheria na taratibu za Mamlaka kwa: - 

- Kutolipa huduma ya maji aliyotumia kwa wakati uliopangwa. 

- Kukwepesha usomaji wa dira ya maji au kuiharibu kwa 
madhumuni ya kukwepa matumizi halisi. 

- Kuiba maji au kujiunganishia huduma ya maji kinyume cha 
sheria (illegal Connection). 

- Kutumia maji kinyume cha Mkataba mfano: kutumia maji kwa 
matumizi ya biashara wakati Mkataba uliowekwa ni kwa 
matumizi ya nyumbani. 

- Kuharibu mali ya Mamlaka, mfano: kukata bomba au kutoboa 
tenki la maji au kukata Rakiri (Seal) ya mita ya maji. 

- Kumzuia Mfanyakazi wa Mamlaka kufanya kazi zake halali za 
utoaji huduma ya maji. 

- Kufanya shughuli yoyote ile kwenye vyanzo vya maji, mfano: 
Kujenga, kulima au kufanya shughuli nyinginezo 
zinazoendana na uharibifu wa mazingira sehemu hizo. 

v. Kumkatia/kusitisha huduma ya maji kwa mteja iwapo atashindwa kudhibiti 
uvujaji wa maji kwa wakati, mpaka hapo atakapotengeneza mabomba 
yake. 

vi. Kumfungia mteja dira ya maji, kuisoma na kuifuatilia ili kujua matumizi 
halisi ya mteja. 

10.0    WAJIBU WA WATEJA KWA MAMLAKA 

 
i. Kulipa ankara kwa wakati ili kuifanya Mamlaka iwe na uwezo wa 
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kuboresha huduma kwa wateja wake. 
ii. Kutoa ushirikiano kwa watumishi wanaowahudumia.  
iii. Kutoa maoni kuhusu mipango na huduma zitolewazo na Mamlaka 
iv. Kuhudhuria mikutano inayoitishwa na Mamlaka ili kurahisisha upatikanaji 

wa taarifa sahihi. 
v. Kulinda dira ya maji iliyofungwa katika eneo lake na endapo itaibiwa au 

kuharibika mteja atalazimika kugharamia ununuzi wa dira mpya. 

vi. Kutoharibu miundombinu ya majisafi na usafi wa mazingira. 
vii. Kutoa taarifa kuhusu uharibifu wa miundombinu na vyanzo vya maji. 
viii. Kutoa taarifa kuhusu uvujaji wa majisafi na Majitaka. 

 

11.0 HAKI ZA WATEJA 

i. Kupata huduma ya majisafi na salama ya jumla kwa mujibu wa Mkataba 
wa huduma kwa wateja. 
ii. Kupata taarifa sahihi na kwa wakati.   
iii. Kutoa au kuwasilisha maoni, pongezi au malalamiko.  
iv. Kupewa faragha na kutunziwa siri kuhusu huduma iliyotolewa  
v. Kupata huduma bila kubaguliwa. 

vi. Kupata huduma ya majisafi na uondoaji wa majitaka. 
vii. Kutoa au kuwasilisha maoni, pongezi na malalamiko. 
viii. Kuhudumiwa kwa wakati, heshima na kwa kuzingatia sheria. 
ix. Kushirikishwa kwenye usomaji wa dira zinazomwa kila mwezi. 
x. Fursa ya kupata taarifa zinazohusu utendaji wa Mamlaka. 
xi. Kutoa/kuwasilisha malalamiko kwenye ngazi ya juu endapo 
hakuridhika na uamuzi uliotolewa kwa malalamiko yake. 

xii. Fursa ya kutembelea miundombinu ya maji na kupata taarifa ya 
utendaji wa Mamlaka kwa kufuata utaratibu uliowekwa na Mamlaka. 
 

12.0    NJIA ZA KULIPA ANKARA YA MAJI  

Wateja watatumiwa ankra kila mwezi kwenye simu zao na wanaweza kufanya 
malipo kupitia simu za kiganjani, yaani kwa njia ya kumbukumbu namba ya malipo 

(control number) MPESA, Airtel Money, TigoPesa, Halo Pesa pamoja na Mabenki 

na Mawakala wao wa CRDB na NMB. 

13.0   MAONI NA MALALAMIKO YA WATEJA 

Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Musoma inapokea na kushughulikia 
malalamiko juu ya changamoto zinazojitokeza katika utoaji wa huduma. Mteja anaweza 
kuwasilisha malalamiko yake kwa kutumia njia zifuatazo: 
 
 

i.   Kufika Ofisi za Mamlaka ya   Majisafi na Usafi wa Mazingira Musoma zilizopo   
Manispaa ya Musoma, Mji wa Tarime, Mugumu na Shirati. 

ii.    Kuandika barua pepe: ps@muwasa.go.tz 

mailto:ps@muwasa.go.tz
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iii.    Kuandika barua kwa njia ya Posta: - 

Mkurugenzi Mtendaji, 
Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Musoma, 
S.L.P 233, 
MUSOMA. 

iv. Kuandika maoni na kuyawasilisha kwenye kiboksi cha maoni kilichopo   
     ofisi ya    
     huduma kwa mteja. 
v. Kupiga simu ya bure (Toll free) 0800110108 

vi. Kwa njia ya mitandao ya kijamii (muwasamusoma (Instagram), Musoma    
     water Supply Authority (Facebook) Makundi ya “Whatsapp” kwa wateja, Tovuti    
      ya Mamlaka www.muwasa.go.tz 

14.0   UTARATIBU WA KUSHUGHULIKIA MALALAMIKO YA WATEJA. 

Malalamiko ya wateja yatashughulikiwa kwa usiri kulingana na taratibu zilizopo. 
Mteja mwenye malalamiko atatakiwa kuwasilisha lalamiko lake kwa njia 
zilizoainishwa hapo juu. Baada ya mteja kuwasilisha lalamiko lake yafuatayo 
hufanyika: 

✓ Kuorodhesha lalamiko la mteja kwenye daftari na baadae kwenye mfumo. 
✓ Kuwasilisha lalamiko la mteja kwenye Idara au kitengo husika kwa ajili ya 

kufanyiwa kazi. 
✓ Baadae kitengo cha huduma kwa mteja kitafuatilia na kutoa mrejesho kwa 

mteja kuhusu lalamiko lake kupitia simu na kwa malalamiko 
yanayowasilishwa kwa njia ya Maandishi yatajibiwa na kitengo husika kwa 
njia ya barua. 
 

Aidha Malalamiko yote yatasikilizwa na kutatuliwa ndani ya siku tano (5) za kazi. 
Endapo mlalamikaji hataridhika na majibu yatakayotolewa na Mamlaka, anaweza 
kukata rufaa Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma za Nishati na Maji (EWURA) kwa 
kufuata taratibu zilizoainishwa kwenye Sheria ya EWURA Sura 414, na Kanuni 
za EWURA za kuandaa na kuwasilisha malalamiko. 

15.0 UFUATILIAJI 

MUWASA inafuatilia ubora wa utoaji huduma kwa kufanya yafuatayo: 

➢ Ukusanyaji wa maoni ya upatikanaji wa huduma (service Delivery survey) 
zoezi la ukusanyaji wa maoni toka kwa wateja hufanyika kupitia dodoso 
maalum lililoandaliwa, kusambazwa kwa wateja na maoni yao hufanyiwa 
tathimini na matokeo hutumika katika kuboresha huduma. 

➢ Malalamiko yote yanayotolewa katika dawati la malalamiko pamoja na 
simu ya Bure hufanyiwa kazi na ufuatiliaji hufanyika kupitia kitengo cha 

http://www.muwasa.go.tz/
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Huduma kwa wateja “Customer Services”, Aidha, mfumo wa MAJIS 
hupokea tatizo kurudisha mrejesho baada ya kufanyiwa kazi. 

➢  
➢ Barua zinazokuja kwa anuani ya Mkurugenzi mtendaji hupitiwa na 

Mkurugenzi na huelekezwa kwenye Idara/kitengo husika ili iweze 
kushughulikiwa na kupatiwa mrejesho. 

➢ Mitandao ya kijamii (whatsApp, Instagram, Facebook) hutumika kupokea 
na kufuatilia changamoto kisha kuzifanyia kazi na kurejesha taarifa kwa 
wadau. 

➢ Wasimamizi wa Kanda hufuatilia kila siku kuona changamoto zilizopo 
kwenye maeneo yao na kuzitolea taarifa ya utekelezaji. 

16.0     KUTOA TAARIFA KWA WATEJA 

I. Taarifa kuhusu usitishwaji wa huduma ya maji kutokana na ukarabati au 
matengenezo yaliyokusudiwa zitatolewa ndani ya saa 12 kabla ya shughuli 
hiyo kufanyika. 

II. Taarifa za matukio ya dharura yatakayosababisha kukosekana kwa 
huduma ya maji zitatolewa mara tu baada ya tukio kutokea. 

III. Taarifa kuhusu hali ya huduma ya maji na maendeleo ya Mamlaka 
zitatolewa kila baada ya miezi mitatu (3) kupitia kwenye vyombo 
mbalimbali vya habari, vipeperushi pamoja na vikao kwa wadau 
mbalimbali. 

IV. Taarifa kuhusu malalamiko ya wateja kupitia barua, sanduku la maoni, 
barua pepe zitatolewa kila baada ya siku (5) toka upokeaji wa malalamiko 
husika kupokelewa. Malalamiko yanayotolewa kupitia simu yatapatiwa 
majibu ndani ya siku tatu (3) baada ya kupokelewa. 

Taarifa zote hutolewa kupitia vyombo mbalimbali vya habari, gari la matangazo, 
kubandika mabango, akaunti za mitandao ya kijamii, vikao na matamasha 
mbalimbali ya kijamii. 

17.0 MAPITIO YA MKATABA 

 
Mapitio ya mkataba huu yatafanyika kila baada ya miaka mitatu. Aidha, mkataba 
huu utapitiwa kila kutakapokuwa na mabadiliko ya sera, sheria, kanuni na taratibu 
yatakayoathiri vipengele vya mkataba huu. 

 
Mkataba huu utaanza kutumika rasmi baada ya kupitishwa na Bodi ya Wakurugenzi na 
kuidhinishwa na EWURA. Mkataba huu utakuwa ni mojawapo ya viashiria vya kupima 
utendaji kazi wa Mamlaka katika utoaji wa huduma ya majisafi na majitaka. 
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18.0 MAWASILIANO 

 
Kwa mawasiliano yote na Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Musoma 
tuma kupitia anuani ifuatazo: - 

 
 

Anuani: - Mkurugenzi Mtendaji,  

       Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Musoma, 

       S.L.P 233, MUSOMA. 

o Simu :028-2622868 
o Huduma kwa Mteja piga namba zifuatazo: - 
o 0800110108 (Bure) 
o Barua pepe: ps@muwasa.go.tz  
o Tovuti: www.muwasa.go.tz 

19.0 SAA ZA KAZI/OFISI ZILIPO 

Ofisi zetu ziko wazi kuanzia Jumatatu hadi Ijumaa na siku za Jumamosi 
Ofisi inafunguliwa kwa ajili ya shughuli za dharura tu kwa masaa yafuatayo: 
- 

Siku za kazi: -   Jumatatu:   hadi Ijumaa 

Saa za kazi     01:30 Asubuhi  Saa  10:00 Jioni 

Siku za Jumamosi na sikukuu 

Saa za kazi: - 02:00 asubuhi    saa 07:00 mchana  

 

NAMBA ZA SIMU: 

Namba za simu wakati wa dharura, sikukuu na siku za Jumamosi ni 
0800110108. 

OFISI ZILIPO: 

Ofisi zetu zinapatika: 24 Barabara ya Majita  

    S.L.P 233 

    31101 MUSOMA 

 

mailto:ps@muwasa.go.tz
http://www.muwasa.go.tz/
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Kanda ya Mugumu: 27 Barabara ya Mugumu Sekondari 

S.L.P 197 

MUGUMU 

Kanda ya Shirati:  S.L.P 250 

    SHIRATI 

Kanda ya Tarime:  S.L.P 488 

    TARIME 

 

20.0  VIAMBATANISHO 

Kiambatanisho 1:  Viwango vya Fidia kwa kushindwa kutimiza malengo ndani ya muda 
uliokubalika.  

Na
. 

Huduma. Maelezo. Lengo la 
Ubora wa 
Huduma kwa 
Mujibu wa   
Kanuni za 
EWURA 

Viwango vya 
Huduma 
Vitakavyotolewa 
na MUWASA 
Vinavyopendekez
wa Kupitishwa na 
EWURA 

Fidia 
Kianzi
o 

Fidia 
Kwa 
Kuendel
ea 
Kuchelewa 

1 Kupata 
huduma 

Kuunganishi
wa huduma 
ya maji safi 
au majitaka 

Wateja 
wataunganishi
wa huduma 
ndani ya siku 7 
za kazi, baada 
ya wateja 
kulipia 
gharama za 
maunganisho 

Wateja 
wataunganishiwa 
huduma ndani ya 
siku 7 saa za kazi, 
baada ya wateja 
kulipia gharama za 
maunganisho.  
 

TZS 
15,00
0 

TZS 5,000 
kwa 

siku 

2 Dira ya 
Maji -1 

Kukarabati 
au 
kubadilisha 
dira mbovu 

Muda usiozidi 
siku 15 za 
kazi, 
kukarabati au 
kubadilisha 
dira ya maji, 
baada ya 
kugundua au 
kufahamishwa 
kuhusu   
ubovu 

Muda usiozidi siku 
15 saa za kazi, 
kukarabati au 
kubadilisha dira ya 
maji, baada ya 
kugundua au 
kufahamishwa 
kuhusu ubovu. 

TZS 
15,000 

TZS 5,000 
kwa 

siku 

3 Dira ya 
Maji -2 

Usomaji wa 
Dira ya maji 

Usomaji wa 
dira ya maji 
utafanyika 
angalau mara 
moja kila 
mwezi mmoja 

Usomaji wa dira ya 
maji utafanyika 
angalau mara moja 
kila mwezi mmoja. 

TZS 
15,000 

TZS 5,000 
kwa 

siku 
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Na
. 

Huduma. Maelezo. Lengo la 
Ubora wa 
Huduma kwa 
Mujibu wa   
Kanuni za 
EWURA 

Viwango vya 
Huduma 
Vitakavyotolewa 
na MUWASA 
Vinavyopendekez
wa Kupitishwa na 
EWURA 

Fidia 
Kianzi
o 

Fidia 
Kwa 
Kuendel
ea 
Kuchelewa 

4 Kusitisha 
huduma 
kimakosa 

Usitishaji wa 
huduma usio 
na ushahidi 
sahihi 

Kurejesha 
huduma ndani 
ya saa 24, 
baada ya kukiri 
kupokea 
taarifa kuwa 
usitishwaji wa 
huduma 
haukuwa na 
ushahidi       
sahihi 

Kurejesha huduma 
ndani ya masaa 
24, baada ya kukiri 
kupokea taarifa 
kuwa usitishwaji 
wa huduma 
haukuwa na 
ushahidi sahihi. 

TZS 
100,00
0 

TZS 5,000 
kwa 

siku. 

5 Kurejesh
a 
Huduma 

Kurejesha 
huduma 
baada ya 
kulipia deni. 

Ndani ya saa 
24 baada ya 
kulipa deni 

Ndani ya masaa 
24 baada ya kulipa 
deni. 

TZS 
30,000 

TZS 5,000 
kwa 

siku. 

6 Malalami
ko 

Kushughuliki
a Malalamiko 

Muda usiozidi 
siku 5 saa za 
kazi 
kukamilisha 
uchunguzi na 
kupata 
ufumbuzi 
kuanzia tarehe 
ya kupokea 
lalamiko 

Muda usiozidi siku 
5 saa za kazi 
kukamilisha 
uchunguzi na 
kupata ufumbuzi 
kuanzia tarehe ya 
kupokea lalamiko. 

TZS 
30,000 

TZS 5,000 
kwa 

siku. 

7 Afya na 
Usalama-
1 

Maji taka 
kutoka 
kwenye 
mtandao wa 
majitaka 
kufurika 
ndani ya 
nyumba ya 
mteja 

Hairuhusiwi 
majitaka 
kutoka kwenye 
mtandao wa 
Mamlaka 
kufurika ndani 
ya nyuma ya 
mteja 

Kwa sasa huduma 
hii haitolewi na 
Mamlaka ya 
Majisafi na Usafi 
wa Mazingira 
MUSOMA 

TZS 
50,000 

TZS
 20,0
00 

kwa siku 

8 Afya na 
Usalama-
2 

Kufurika kwa 
mtandao wa 
majitaka nje 

Hairuhusiwi 
majitaka 
kutoka kwenye 
mtandao wa 
Mamlaka 
kutiririka 
kwenye eneo 
/makazi ya 
mteja 

Kwa sasa huduma 
hii haitolewi na 
Mamlaka ya 
Majisafi na Usafi 
wa Mazingira 
Musoma 

TZS 
30,000 

TZS
 20,0
00 

kwa siku. 
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